Cảm nhận khi xem xong Bụi Đời Chợ Lớn ( bản nháp )

VietGay 23:48 05/07/2013
Like chủ đề này
Xem : 2786 - Trả lời : 119
Các bợn nào xem xong B Đ C L do anh Hổ post thì để lại cái cảm nhận nhé blingeye.gif

Cảm nhận của tao thì đây là phim VN nhảm nhất mà tao từng xem , chắc cha đạo diễn này chưa xem bụi đời đánh lộn ,đánh cứ như phim Thái á aha.gif, từ đầu phim đến cuối phim chả biết dân Chợ Lớn sinh sống thế nào mà đánh lộn đếu thấy ma nào ra xem crisp.gif ( chắc tiền catxe DV quần chúng mắc quá crisp.gif) , khu dân cư mà nổ bình gaz gần 5' mà bình thường như cân đường hộp sữa crisp.gif 

Đó là cảm nhận của tao khi xem nhé , mỗi người mỗi ý, nói chung thì CẤM LÀ ĐÚNG crisp.gif

Nguồn: http://vietyo.com/forum/cam-nhan-khi-xem-xong-bui-doi-cho-lon-ban-nhap/t453186/

Dragon_Gate 23:52 05/07/2013
cốt truyện y hệt con ngựa thành troa của Hollywood, cải biên tí xíu thôi. Ngoài ra đánh đấm có vẻ lực ra như phủi rùi, ko chất như Tom Yung Gun (ko nhớ rõ ) trong series Ong Bak. Độ bạo lực và tàn khốc hơi ít. Cầm dao chém nhau vậy phải nên máu me hơn như đứt ngón tay, ngón chân. Nên có thêm các màn kết liễu đối phương bằng cắt cổ  hoặc đâm thẳng vào mắt ... ahhyes.gifsau đó máu phụt lên màn hình, như vậy ấn tượng khó phai hơn ahhyes.gif
ViP.Tis 00:00 06/07/2013
Phim coi đc 10 phút đầu là tao tắt luôn crisp.gif
Topic này có gì đó không ổn crisp.gif
doilagi 00:15 06/07/2013
0
phim VN mà xem cái dek gì . xem phim nhật sướng hơncrisp.gif
realsieu 12:35 06/07/2013
0
thể loại đâm kiếm hã...crisp.gif

tigerx_303 00:17 06/07/2013
mình thấy đánh đẹp , nhưng cốt truyện chán quá chán , từ đầu tới cúi có nhiu đóahhyes.gif
VietGay 00:19 06/07/2013
đánh tới đánh lui cũng chỉ có đám bụi đời , chả biết dân Chợ Lớn là dân gì 71.gif
DepLamRuoc 11:26 06/07/2013
thứ nhất. diễn viên nữ là mấu chốt để gây ra mâu thuẫn là Hương diễn nhạt chả có vẹo gì không thể hiện được hết điểm nhấn của nhân vật
thứ 2 . Các đại ca của chúng ta vì 1 lí do nhạt nhẽo mà mâu thuẫn đánh nhau chết hết sạch thì khó đỡ đc những cái đầu của các ông trùm chứa xi măng hay là cái gì nữa ??
thứ 3. các đoạn đối thoại như nhồn ngoại trừ đoạn đối thoại đầu tiên của thằng long đi đưa thư là có khí chất của dân giang hồ thứ thiệt. có cả câu du` ma'.
thứ 5. thực ra quay đi quay lại có 1 cái sân, 1 quán bia, 1 cái nhà ở khu chung cư. phim toàn 1 màu nâu nâu. chả có cảnh gì khác. cũng chả có nơi để các nhân va^t. thể hiện suy nghĩ nội tâm( về âm mưu, về cuộc sống vợ con, về những mâu thuẫn nội tâm ), không cần nói nhiều nhưng hé lộ 1 chút nội tâm về nhân vật sẽ làm cho khán giả tò mò hơn về các mâu thuẫn và âm mưu.
thứ 6. coi phim này hình như thằng đạo diễn nó nghĩ rằng cho khán giả việt nam xem mấy cái cảnh đánh đấm là khán giả sướng rồi, chả quan tâm gì đến diễn viên như thế nào và nội dung câu chuyện như thế nào hay sao ý. 
có thể những thằng trẻ trâu coi phim nó chả cần nội dung, chỉ cần thấy mấy thằng đại ca dẫn 1 đống đàn em ra chém nhau túi bụi la trẻ trâu nó khoái. nó chả cần nội dung nói cái nhồn j cả.
tóm lại đầu tư 16 tỉ mà chỉ làm đc đến thế này thì bộ phim này chả có ai nuốt nổi lần thứ 2. 

VietGay 13:30 06/07/2013
 vietgay thích comment  này blingeye.gif
Onizuka 11:36 06/07/2013
Ngồi xem bụi đời chợ lớn, tuy chỉ là bản nháp nhưng chị đã rút ra 1 số kinh nghiệm cho mình
- Không nên lạm dụng trap khi đánh nhau với địch quá 2 lần. Bằng chứng là Lâm và đồng bọn quá imba khi bày trận hỏa thiêu team Phong bụi, nhưng đến lần thứ 2 thì bị nắm thóp. Vote lần sau nên dùng kim tiêm, vỏ chuối để đối phương bất ngờ.
- Đi đánh nhau ko nên mang gấu theo, bằng chứng hãy hỏi anh Tài nhớt để rút ra kinh nghiệm xương máu.
- Đẹp trai, cao ráo như Phong bụi cũng bị thằng được coi là bạn thân đâm lén. Chung qui là hot boy giỏi võ thì cũng ngu và CVL (chết vì :lol1.gif. Vote những ai đẹp trai giỏi võ (như mình) thì không nên chơi với thằng nào tên Tài, cao tầm 1m7, nặng 65kg, có ny tên Hương.
- Bổ đôi lôi cuốn, vợ đẹp con xinh cũng chỉ vì thằng em ngu học, dại gái mà đi toi sự nghiệp. Đấy, thằng em của Hùng chợ lớn ngu đến cái mức mà ko tự giác đưa thằng anh đi bệnh viện, hỏi thì tất nhiên thằng anh sĩ diện với thằng em thì ko đồng ý đưa đi rồi, nhưng cũng đau bỏ mẹ ra.
- Những thằng ngu học, đần đần cuối cùng lại làm anh hùng và thống nhất thiên hạ. Thằng Lâm trong phim là bản sao của Tư Mã ý trong Tam Quốc 13.gifh:
- Cuối cùng một chi tiết quan trọng, Hùng chợ Lớn đã bị chính em trai và con vợ của mình cắm sừng. Hi sinh cho thằng em, đọc truyện cho con trai lúc còn ở trong bụng nghe, cuối cùng đứa con đấy có phải của anh Hùng đâu  24.gif 
VietGay 13:31 06/07/2013
hjjhj 71.gif..................
pipimoons 11:54 06/07/2013
3 chữ được tuôn ra ! Cấm là đúng
diễn giãi : phim nhuốm màu bạo lực, ko đúng với phong cách nhân sinh của người việt là yêu chuộng hoà bình.
nội dung phim gây kích động và làm mọi người có nhìn nhận sai về người việt nói chung và khu dân cư người hoa nói riêng (chả thấy người hoa nào) ( ko thấy bóng dang C.A từ đầu phim >> C.A xuất hiện chưa đến 3 phút trong phim) thể hiện sự quản lý yếu kém của các chú C.A
phim thể hiện lối sống bầy đàn, hung tợn, ngôn từ ko có văn hoá, hành vi côn đồ. ko có bài học nhân sinh nào được rút ra.
và điều quan trọng nhất : làm sai lệch nhận thức của giới trẽ. thể hiện lối sống suy đồi về mặt đạo đức, ko chung chi cho các chú kiểm duyệt phim.
Leekenbin 12:49 06/07/2013
có thằng giang hồ nào đi đánh nhau mà nói " bây giờ mình đánh bạn nha " không hả mày ... 24.gif ... hài ....
pipimoons 13:17 06/07/2013
@Leekenbin sao lại ko ! trước khi oánh hay nói " tao đánh (chem') chết miẹ mày " rùi nhào dzo!
Leekenbin 13:28 06/07/2013
0
@pipimoons phim thể hiện lối sống bầy đàn, hung tợn, ngôn từ ko có văn hoá, hành vi côn đồ. ko có bài học nhân sinh nào được rút ra ... thế cái này cái gì ..... 

tigerx_303 17:04 06/07/2013
vậy sao mấy phim nhảm Loz như Biết Chết liền được chiếuahhyes.gif
pipimoons 13:48 07/07/2013
0
@tigerx_303 tao mà vì sao thì tao biết thì " biết chết liền " lun há. cơ bản là biết chết liền đỡ nhảm hơn bdcl 
Slim1024 12:31 06/07/2013
phim võ hiệp chưởng made in vn xem chùa mà còn ý cò...images?q=tbn:ANd9GcTadG4Zph4rU8-RsoHL1lnxEmBNpq3_CRQCJ81k-JyStnvs74fEFA
Doraemon 12:34 06/07/2013
xem chùa còn nói thế được , bó tay bạn này 22.gif
VietGay 13:33 06/07/2013
bạn này là bạn nào 22.gif bạn xem mà chưa like thì có phải xem chùa ko ? ý kiến à 22.gif
Doraemon 14:03 06/07/2013
@VietGay bài này có bổ ích gì ko mà mình phải like ,cái gì đáng like thì like chứ 22.gif

VietGay 14:06 06/07/2013
@Doraemon bài này ko bổ ích chổ nào , xem pin xong phải có nhận xét chứ ahhyes.gif, thế mon xem xong mon đi ra thế xem làm gì ? ? ? bye.gif ko có chính kiến của mình 
Doraemon 14:09 06/07/2013
@VietGay nhưng mình ko thích cái cách nói của bạn , ko thích thì ko thích , cớ gì bảo nhãm , cấm là đúng , bản nháp thế là quá đỉnh rồi ,phim VN thế này là nhất rồi đấy
VietGay 14:14 06/07/2013
@Doraemon ok mon nói thế thì thôi , mình éo cản bye.gif mỗi người có 1 cảm nhận, bye.gif
tigerx_303 17:05 06/07/2013
@VietGay cốt truyện hơi chán tí nhưng ta thấy nó hay hơn nhiều so với nhiều phim nhảm loz của VN hiện nay crisp.gif
p/s : đừng cãi với bé iu của ta crisp.gif
boykt 18:42 06/07/2013
@tigerx_303 : chuẩn cmnrcrisp.gif
VietGay 19:38 06/07/2013
@tigerx_303 tranh luận tí 71.gif cãi đâu mà cãi 71.gif
smile160793 12:41 06/07/2013
0
Bản nháp chưa wa kỹ xảo mà mấy 3. Chưa xem hết phim ah. Thằg kia mún chiếm CL để bán xì ke thằg này phải đáh nhau để bảo vệ CL thui. Phim nháp căt tùm lum chưa wa kỹ xão xem xog đừg phán bừa OK
Leekenbin 12:50 06/07/2013
vậy mà có thằng não ngắn bảo tụi nó đánh nhau vì cái lí do nhãm Shit đấy bạn .... 24.gif .. nếu cái lí do chiếm đc chợ lớn là nhãm shit ---> tiền cũng bằng Shit n hỉ 24.gif 
smile160793 18:32 06/07/2013
0
@Leekenbin k vì gái thì bọn nó cũg đáh nhau thui
Leekenbin 01:24 07/07/2013
0
@smile160793 cũng vì cái chợ lớn đó .... 
Xin lỗi, chủ đề này hiện đã bị khoá. Khoá bởi undead_soul

Chủ đề cùng mục với Cảm nhận khi xem xong Bụi Đời Chợ Lớn ( bản nháp )

Chó hoang không hẳn đã xấu
Chó hoang không hẳn đã xấu
Tụi mày post theo cảm tính hay là fan cuồng của Bụi Đời Chợ Nhớn thế =))
Tụi mày post theo cảm tính hay là fan cuồng của...
[SS] Sự tích về lừa ko trym
[SS] Sự tích về lừa ko trym
kaka đứng còn như này thì mấy anh em M70 như mình đứng đến chim anh zaominh à ?
kaka đứng còn như này thì mấy anh em M70 như mình...
Nhìn Hình Đoán Tên Phim
Nhìn Hình Đoán Tên Phim
Hoảng loạn vì cướp cái ngàn vàng của chị dâu tương lai
Hoảng loạn vì cướp cái ngàn vàng của chị dâu...
Khảo sát các mem chơi Liên Minh huyền thoại
Khảo sát các mem chơi Liên Minh huyền thoại
Ảnh dành cho dân mới tập soi. mình chụp đúng lúc em nó đánh dắm tý ngất =))
Ảnh dành cho dân mới tập soi mình chụp đúng lúc...
Những sự thật thú vị về chàng trai và tình yêu
Những sự thật thú vị về chàng trai và tình yêu
ức chế về game lol
ức chế về game lol
Từ khoá:
xem xong , đánh lộn , cảm nhận , chợ lớn , chắc tiền catxe dv , catxe dv quần chúng , dv quần chúng mắc , tiền catxe dv quần , quần chúng mắc quá , đánh lộn đếu thấy ,