Share tip bóng đá nước ngoài FREE, chắc thắng 89%

KHAI PHONG PHỦ - NƠI KIỆN CÁO & GÓP Ý CỦA THÀNH VIÊN

undead_soul 20:29 16/11/2012
Tham gia club ca cuoc bong da hợp pháp kiếm trung bình mỗi ngày 300k
Topic Khai Phong Phủ được lập để đáp ứng nhu cầu của các thành viên VietYo kiện cáo, góp ý, tố cáo giữa mem-mod và mem-mem.

Nội dung :
                   - Kiện cá nhân thành viên BQT xóa bài, khóa tài khoản vô lý, phát ngôn gây thành viên bức xúc
                   - Tranh chấp, gây hấn giữa các thành viên với nhau
                   - Góp ý về cách điều hành, topic, cũng như báo lỗi hệ thống

[u]Quy định đơn kiện, tố cáo :[/u]
                   - Phải có bằng chứng xác thực (như chụp hình làm bằng chứng, không Photoshop, BQT phát hiện sẽ khóa vĩnh viễn - cách chụp hình: vào topic hay Homy muốn kiện nhấn Print Screen (phím bên phải trên cùng ở keyboard, có thể bị ghi tắt) và vào MS Paint chọn Edit->Paste hoặc Ctrl-V để save thành file .jpg, up lên homy VietYo hoặc 1 server hình ảnh nào khác và đưa lên topic này) hoặc link liên kết còn nguyên vẹn nội dung
                   - Nói rành mạch, chính xác, ko thêm bớt
                   - Nội dung xây dựng, hòa đồng
Các bên có thể đối chất với nhau tại đây.

Mọi comment ngoài lề sẽ được xóa, nếu spam hoặc dùng topic này nói chuyện cá nhân quá nhiều sẽ bị khóa cảnh cáo 3 ngày, yêu cầu các thành viên BQT liên quan tôn trọng topic và lắng nghe thành viên tham gia.

Điều hành viên hỗ trợ topic:
[color=#ff0000]- jodie020[/color]
[color=#ff0000]- big[/color]
[color=#ff0000]- realmadridcf1902[/color]
[color=#ff0000]- Bani[/color]
[color=#ff0000]- undead_soul[/color]
[color=#ff0000]- stylebox[/color]
[color=#ff0000]- mrkhoa217[/color]
[color=#ff0000]- Farsky[/color]

Đại diện Ban Quản Trị
undead_soul
anxa 23:32 04/01/2013
0
Các sư huynh cho tôi hỏi. Trong Box "Hot Boy & Hot girl" có qui định không được post bài chỉ có 1 tấm hình hay sao? vì Bani  đã ẫn bài viết và gửi nội dung thế này:
ko post mỗi bài 1 hình để câu view, tái phạm khoá nick !!!
23:00 04/01/2013 bởi BaniTrả lời  Xoá  

Tôi nghĩ post nhiều hình mới câu view. Tôi post 1 tấm nhưng qua tấm đó anh em vào tán dóc chát chít lẫn nhau. Điều này ko được làm ở Box này ư? Và tôi cũng không hiểu nhiều view để làm gì. Tôi chỉ muốn tạo ra chủ đề và ae bàn tán sôi nổi. Vậy thôi.
undead_soul 10:47 05/01/2013
0
Hiện tại VietYo đang hạn chế cho post 1 topic không có nội dung nhưng chỉ chứa 1 hình,tình trạng này rất phổ biến hồi trước tạo nên sự nhàm chán trong 4rum cũng như spam keng của các thành viên.Cho nên bạn cũng đừng nên post 1 hình,nếu có thì thêm nội dung phía dưới nhiều chút xíu và ghi tiêu đề thông báo như là " 1 tấm duy nhất " để tránh tình trạng bị mod xóa .Thân
anxa 10:52 05/01/2013
0
@undead_soul Cám ơn bạn đã giải thích..
p3b0ngng0c 10:15 07/01/2013
Mod ơi, e chẳng hiểu tại sao có 1 mem cứ chạy theo e mà cắn, rồi nó những lời lẽ thô tục, xúc phạm đến e. Mong mod làm việc với mem này ạ.

Bằng chứng đây

vinkylau789 10:53 07/01/2013
0
-Xin mod hãy làm việc công tâm , bạn p3b0ngng0c này chửi tôi bên mấy topic kia trước , tôi điên đầu lên mới chửi lại nó , trong 4rum việc cãi nhau phải trên tin nhắn or homy , chứ không phải chửi nơi diễn đàn 
bạn p3b0ngngoc chửi tôi cũng không ít
-Có nhiều topic bạn p3b0ngngoc là người khơi mào ra chửi, xúc phạm tôi , nói tôi là chó này nọ , rồi bạn đó xưng bố đòi đuổi mình đi , nói mình cắn lung tung mà tôi thấy bạn này có những comment xúc phạm quấy phá người khác , tôi có cái tính là sau khi xem tin nhắn homy hoặc inbox đều xóa đi
Nên không đủ bằng chứng kết tôi p3b0ngngoc , chuyện này là lần đầu mod xí xóa bỏ qua 
-Lần sau tôi sẽ ý thức và chú ý hơn lời nói đừng vì một người làm hại diễn đàn và tôi cũng cam đoan lời nói của tôi là thật chứ không chỉ là hình thức diễn đàn ảo , chém gió 
Chính bạn p3b0ngng0c là người khơi mào chứ tôi không rãnh mà đi đôi co với con gái và trẻ lên 3 
mrluyen 12:21 08/01/2013
0
con ông cháu cha chủ tích nước
em kết câu này 
post truyện ma tiếp đê 
vinkylau789 11:05 07/01/2013
0
-Chuyện cãi nhau giữa thành viên với thành viên , mình thấy các bạn khác các mod khác chỉ nhắc nhở cảnh cáo , còn khi nào tôi chửi cả 4rum bằng những lời lẽ xúc phạm thô tục một cách tự nhiên tự nguyện thì mới có quyền lock tôi , còn tôi chỉ xích mích với một người , mà người này lại xúc phạm tôi trước nên mod hãy xem thật kĩ vấn đề rồi hãy giải quyết .
undead_soul 11:17 07/01/2013
Việc này mình thấy cả 2 đều có lỗi và không chịu nhường nhịn lẫn nhau,tin nhắn của bé Bống gì đó post lên thấy bạn chửi cũng có lý do vì bạn có đề cập việc Bống xúc phạm bạn trc nhưng bạn cũng không vừa ! Cho nên mình khuyên 2 bạn không nhắn tin cho nhau hoặc comment châm biếm,đâm chọt lẫn nhau nữa,nếu tiếp tục kiện đôi bên vì cứ gây hấn lẫn nhau,mình buộc phải khóa cả 2

Không thể giải quyết khi cả 2 đều là người có lỗi và có ý văng tục,bêu xấu lẫn nhau.

p3b0ngng0c 11:23 07/01/2013
0
@undead_soul Mod nói thế là sao. Nếu có chứg cứ tôi xúc phạm mem ấy, mod cứ khóa nik tôi. K có bằg chứg nói xàm mà tin à
undead_soul 11:25 07/01/2013
@p3b0ngng0c Bằng chứng của bạn mặc dù thấy bạn kia có văng tục với bạn nhưng cũng có dòng trách bạn vì sao bạn cứ châm chọt,chửi rủa cậu ta....
p3b0ngng0c 11:27 07/01/2013
0
@undead_soul Chuyện châm chọc là bt, tôi k lôi ba má rồi nào là mất dạy ra để nói. Rồi nói tôi là con đỉ mất trih là xúc phạm đến nhân phẩm người khác. Mong mod xem xét lại
p3b0ngng0c 11:32 07/01/2013
0
@undead_soul Mod cứ tìm ra được những dòng tôi chửi bạn ấy rồi mới nói nhé. K có bằng chứng k nói đc điều j cả mod nhé
undead_soul 13:46 07/01/2013
@p3b0ngng0c Ok,mình sẽ xử kỹ vụ này vì thấy bạn chưa phục,mình đang bắt vinkylau gửi những bằng chứng bạn chửi cậu ấy,nếu ko chứng minh đc như vậy,mình sẽ xử lý ...
p3b0ngng0c 15:55 07/01/2013
0
@undead_soul Ok, cứ vậy đi
chieutrongveo 12:41 16/03/2014
0
@undead_soul 
Há há, hai thằng con nít chửi lộn rồi lôi ông vô luôn, lần quần thấy mệt chưa?

vinkylau789 18:08 07/01/2013
0

jodie020 23:03 08/01/2013
@p3b0ngng0c : Không theo sát tình hình vụ việc nên chị không bàn cãi nhiều, nhưng qua những comment đối chất của em với vinkylau789 thì rõ ràng em cũng sai khi nặng nhẹ người đối diện với lời lẽ không hề lịch sự. Là con gái khi bị xúc phạm tất nhiên phải bùng nổ nhưng cũng có mức độ. Đã gặp em bên ngoài, chị nghĩ tính cách em ko hoàn toàn thế, tuy nhiên ảo hay thật gì cũng như nhau, nhìn cách trình bày là có thể đoán được người đó như thế nào. Chị muốn nhắc em thêm, 1 khi đã vác đơn đi kiện thì phải nắm chắc 80% phần thắng thì hãy kiện em nhé. Nên nhớ chị ko khóa vì em tranh cãi với vinky mà khóa vì thái độ của em ở topic này.

Cách xử lý và kết thúc khiếu nại :

Khóa nick p3b0nggg0c 3 ngày - Lý do : Không hợp tác với BQT để làm rõ sự việc, vẫn tranh cãi gây war trên diễn đàn với mem vinhkylau789 trong lúc vụ việc đang tiến hành xử lí.

Khóa nick vinhkylau789 1 tuần - Lý do : Gây hấn với thành viên khác vì những lý do vẩn vơ vớ vẩn.

undead_soul 23:05 08/01/2013
Em gái anh number one,number one,number one
CuoiToeToet 13:21 09/01/2013
[color=blue]

Bà xã anh number two , number three , number four
chj_xem_thuj 20:59 09/01/2013
khóa vĩnh viễn đi chị ơi .... 

thằng tapdoanga đó 
jodie020 22:49 09/01/2013
@chj_xem_thuj : Chị biết từ lâu rồi em
chj_xem_thuj 22:54 09/01/2013
@jodie020 

nhìn cách nói chuyện của nó là biết .... 

cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng .... 

tại sao lại band nick em phượng thế ....... WHYYYYYYYYYYYYYYYYYYY 
jodie020 22:57 09/01/2013
@chj_xem_thuj : Chị không cần biết em đó là em nào chỉ cần phạm quy là xử lí thôi, ai cũng dung dưỡng thì còn gì forum hả em. Vả lại chỉ 3 ngày thôi mà. Muốn tỏ tình gì thì đợi 3 ngày sau đi.
chj_xem_thuj 23:02 09/01/2013
@jodie020 

ãx.... tỏ tình gì ở đây .....  

chỉ là em ngứa mắt với cách cmt phọt ra từ thằng vinky này 
ceztermof 21:01 10/01/2013
0
ad ơi!!!
Bây h với em không cần gì nhiều, chỉ hỏi ad có cách nào phục hồi list friend cũ không :\
Từ lúc update bản này em mât hêt liên lạc rôi. Mong add giúp đỡ
Buôn lm
undead_soul 21:44 10/01/2013
Mình chịu,việc này ngoài tầm của mình
pipimoons 08:38 11/01/2013
0
mình có đề nghị này
1 thành viên post bài rồi có nhiều thành viên khách vào bình luận đến 1 lúc nào đó gây tranh cải kịch liệt thì bài của thành viên đó bị khóa, hay ẩn đi (bị trừ 20 keng) ko đáng là ji nhưng làm vậy thấy có kỳ ko?
mũi dại lái phãi chịu đòn ah ? vì những lời bình luận gây xúc phạm, gây hấn mà bài viết bị xóa, bị ẩn đi thì tội cho người post quá.
ẩn hay xóa những bình luận thiếu tế nhị thôi.
mình thấy trong VY có mục hot girl - Sao (sao thế giới) - ảnh - truyện vui - sành điệu (thời trang)
nếu post hình của WAGS (vợ-người tình) của cầu thủ mặc đồ bikini thì post vào đâu ?
có khóa bài thì phãi có lý do và tin nhắn cho người chủ biết. chứ ko khơi khơi làm cái rụp.

undead_soul 08:53 11/01/2013
0
Vietyo khi đăng ký thường hiện ra bảng nội quy và BQT thường có quyền xử lý mà không cần báo trước,nhưng BQT tôn trọng thành viên sẽ có 1 số thông báo nhất định tới những thành viên vi phạm nhẹ,còn vi phạm vặt vãnh như post sai mục hay topic có chửi bới bất đồng sẽ bị khóa chỉ với comment thông báo nhỏ trên topic hoặc ko cần báo trc.

Topic có tranh cãi kịch liệt,chửi bới xúc phạm lẫn nhau thì BQT sẽ phải xóa với nhũng lý do sau :
1 - Topic ko mang tính chất xây dựng,dễ gây xích mích,bất đồng quan điểm giữa các mem.
2 - Topic chứa quá nhiều comment thô tục,chửi bới,xúc phạm,liên quan đến chính trị sẽ bị xóa tránh mọi người đọc được sẽ gây suy nghĩ lệch lạc hoặc bắt chước lẫn nhau.
3 - Topic chứa quá nhiều hình ảnh vi phạm,châm biếm hay quá nhiều comment đến 5-6 trang trở lên mà topic lại ko phải ở mục Cafe tám,tâm sự chia sẻ hoặc Yoer.

BQT không đủ thời gian để đọc từng comment rồi kiếm từng comment vi phạm để ẩn nên chỉ cần thấy liên tục 4-5 comment có hành vi không đúng với nội quy,BQT sẽ tiến hành xóa hoặc khóa.
Thành viên nên giúp sức phát hiện comment,topic vi phạm báo cho BQT xử lý kịp thời qua nút Báo cáo !

Thành viên post sai mục liên tục mà có sự nhắc nhở của BQT ( hoặc đã từng bị chuyển bài ) hoặc là mem lâu năm thì BQT sẽ xóa bài không cần báo trước !

Bài liên quan tới những cô gái là bạn gái ngôi sao thì cho vào Hot boy hot girl hoặc sao thế giới - châu á,có thể cho vào Ảnh - truyện vui nhưng hạn chế việc này vì đã có những mục thích hợp hơn.

Đã giải thích hết cho bạn,hy vọng bạn ko hỏi lại lần nữa.Thân

pun.bmt 00:08 20/01/2013
0
http://vietyo.com/forum/tu-suong/Sq8H/mjk-mem-ms-ak-moi-ng-dug-gack-da-minh-nha/

mjk mem ms ak moi ng dug gack đá mình nhá
viết tiêu đề như thế này còn để mí ngày còn tui vừa up chưa được một ngày la xoá là sao mod xử lý gấp đi (hay là bạn mod nên không làm gì )
sky.love 07:26 22/01/2013
0
Giai quyet cai acc Tra bi dao ngay va lun 
Gửi trả lời dành cho thành viên

Bài cùng mục với KHAI PHONG PHỦ - NƠI KIỆN CÁO & GÓP Ý CỦA THÀNH VIÊN

Từ khoá:
chụp hình , tố cáo , bằng chứng , cá nhân , nói rành mạch , ko thêm bớt , chính xác , nguyên vẹn nội dung , kết còn nguyên vẹn , liên kết còn nguyên ,