Share tip bóng đá nước ngoài FREE, chắc thắng 89%

Lương kế toán cao hay thấp?

namtran22 16:06 12/04/2017
Tham gia club ca cuoc bong da hợp pháp kiếm trung bình mỗi ngày 300k
ở đây có bác nào làm kế toán không ạ? Cho em hỏi chứ lương kế toán cao hay thấp? Mà rút cuộc kế toán là học cái gì mà mấy bà kế toán trong công ty em lạnh lùng sang chảnh vậy???
MyLove_MikieHara_JAV 17:26 12/04/2017
0
Mình không làm kế toán nhưng cũng biết sơ qua.Mong sẽ giúp ích cho thím.

Kế toán là quá trình xác định, ghi chép, tổng hợp và báo cáo các thông tin kinh tế cho những người ra quyết định.

Quá trình kế toán được mô tả như sau: Các sự kiện hay giao dịch -> Phân tích và ghi chép -> Các báo cáo tài chính -> Những người sử dụng

Những phương pháp mà một doanh nghiệp sử dụng để ghi chép và tổng hợp thành các báo cáo kế toán định kỳ tạo thành hệ thống kế toán.

Kế toán gồm hai bộ phận chính: Kế toán quản trị và kế toán tài chính.

Kế toán tài chính tập trung vào các nhu cầu cụ thể của những người bên ngoài doanh nghiệp, chẳng hạn như các cổ đông, nhà cung cấp hàng hóa, ngân hàng cho vay và các cơ quan quản lý nhà nước.

Kế toán quản trị chỉ nhằm để phục vụ cho những người ra quyết định bên trong công ty, như các nhà quản trị cấp cao, các phòng ban, hiệu trưởng hay trưởng khoa các trường đại học, ban giám đốc bệnh viện và các cấp quản lý trong nội bộ tổ chức.
Chức năng của hệ thống kế toán:
  • Quan sát, thu nhận và ghi chép một cách có hệ thống hoạt động kinh doanh hàng ngày các nghiệp vụ kinh tế phát sinh và các sự kiện kinh tế khác.
  • Phân loại các nghiệp vụ và sự kiện kinh tế thành các nhóm và các loại khác nhau, việc phân loại này có tác dụng giảm được khối lượng lớn các chi tiết thành dạng cô đọng và hữu dụng.
  • Tổng hợp các thông tin đã phân loại thành các báo cáo kế toán đáp ứng yêu cầu của người ra các quyết định.

Ngoài ra, quá trình kế toán còn bao gồm các thao tác như việc truyền đạt thông tin đến những đối tượng quan tâm và giải thích các thông tin kế toán cần thiết cho việc ra các quyết định kinh doanh riêng biệt.
Lương kế toán tổng hợp cho các ngành :

P/S: Kế toán nữ :Em nào trẻ ,xinh ,ngon,thơm mà đi làm kế toán thì có lợi thế thăng tiến rất nhiều hihi
Kế toán nam khoai to thì sẽ tốn dầu ăn cho sếp lắm đó hihi .Chúc zuiiiii
babybong22 10:41 19/04/2017
0
Cũng tùy từng doanh nghiệp mà,nói luơng cao hay thấp thì không biết chừng được, phải biết công việc là kế toán viên hay quản lý, là kế toán trưởng hay không. Kế toán viên thì phần việc gì, việc nhiều hay không, công ty quy mô cỡ nào, công việc phức tạp ra sao ... rồi mới bảo là luơng cao hay thấp được.
vu_furious 10:48 24/04/2017
0
Chắc áp lực công việc quá chứ đâu phải ai cũng lạnh lùng sang chảnh đâu ta. Kế toán thì phụ trách thuế, tài chính, kiểm toán nội bộ này...Lương thì dao động từ 4 đến...bao nhiêu tùy năng lực :v
quoctrung229 15:00 28/04/2017
0
Anh cũng đang làm kế toán cho 1 công ty về vật tư xây dựng, lương đủ gửi vợ hàng tháng và thỉnh thoảng cafe với mấy thằng bạn đh.Công việc cụ thể là lập báo cáo thuế, Kiểm tra tình hình thực hiện các định mức chi phí vật tư, chi phí nhân công, chi phí sử dụng máy thi công và các chi phí dự toán khác...Giờ vẫn không hiểu sao trước đây theo nghề kế toán này, âu cũng là cái duyên chú ạ
namtran22 15:48 15/05/2017
0
Chả là nhà em có con em năm nay thi kế toán, chưa biết chọn trường gì để tấm bằng ra trường dễ xin việc lại được đào tạo kiến thức chuyên ngành tốt ấy ạ
nguyen_ngoc_81 15:52 15/05/2017
0
Quan trọng là em nó có đam mê hay không, nếu đam mê thì chắc chắn sẽ giỏi trong lĩnh vực của mình thôi mà đã giỏi thì không lo thất nghiệp nhé
huymanpro 15:57 15/05/2017
0
Con gái theo ngành kế toán thì ok rồi, nhưng để có được mức lương cao hoặc làm việc cho các công ty nước ngoài thì tốt nhất nên biết tiếng anh hoặc thi lấy chứng chỉ ACCA hoặc CAT. Mình thấy ngành kế toán sinh viên nhiều nhưng giỏi thì ko nhiều
huymanpro 16:09 15/05/2017
0
mình thấy học kế toán trường nào cũng như nhau, quan trọng là kiến thức thực tế và sau này còn kinh nghiệm đi làm nữa mới giỏi được
manucian0320 16:18 15/05/2017
0
Chọn trường rất quan trọng chứ ko phải ko bạn nhé, vì giờ ngoài chuyên môn sinh viên cần được rèn luyện rất nhiều kỹ năng trên trường đại học nữa. Như mình trước kia cũng học học viện tài chính, chương trình dạy thì rất hay nhưng chỉ trên lý thuyết, sinh viên rất nhiều kiến thức thực tế và kỹ năng mềm, nên một trường giáo dục năng động cũng rất quan trọng đấy
giggys11 16:14 15/05/2017
0
Chọn trường rất quan trọng, ảnh hưởng đến tương lai sự nghiệp sau này. Bản thân mình có một số kinh nghiệm xin chia sẻ rất mong hữu ích cho em bạn:
Thứ nhất nên chọn ngành mà xã hội cần, riêng ngành kế toán thì mình thấy cầu vẫn nhiều, chỉ thiếu nhân lực giỏi
Thứ hai chọn ngành dựa trên thế mạnh của mình, bạn xem mình thích cái gì và cần có mục tiêu cụ thể để thực hiện trong 4 năm sinh viên
Nên học tiếng anh nữa vì đây sẽ là lợi thế lớn nếu bạn theo ngành kế toán
itgirl89 16:22 15/05/2017
0
Em năm nay cũng thi đại học, cũng đang phân vân mấy trường là đại học thương mại, học viện tài chính, kinh tế quốc dân với khoa quốc tế ĐHQG ạ, bố mẹ e thì đang hướng khoa QT vì được học song ngữ, các anh chị có kinh nghiệm cho e lời khuyên với, trình độ TA của e cũng khá ạ
nguyenson12 14:12 25/05/2017
0
Có 2 hướng, học ngay từ đầu các chương trình liên kết quốc tế, cấp bằng trường quốc tế như ở HVTC, HV ngân hàng, KTQD, thi như này đầu vào ko yêu cầu tiếng anh, nhưng lại hạn chế về bằng cấp là bằng của trường liên kết sẽ không phổ biến, hoặc bạn thi vào các khoa quốc tế, học 2 năm có thể du học chuyển tiếp hoặc apply học bổng thì đầu ra sẽ rộng hơn, mình thấy ngành kế toán phân tích khoa QT, ĐHQG là có uy tín nhất trong số các khoa quốc tế ở VN
Gửi trả lời dành cho thành viên

Bài cùng mục với Lương kế toán cao hay thấp?