Tại sao...chỗ kín mọc lông?

chuvoibadon 08:50 21/07/2010
Like chủ đề này
Xem : 13885 - Trả lời : 25
Théc méc từ bữa đến giờ mà hem dám hỏi ai hết...Hjx!

Cho tớ hỏi, tại sao..."chỗ kín" lại mọc lông dzị...>"<</p>
Nguồn: http://vietyo.com/forum/tai-sao-cho-kin-moc-long/t72201/

KuBiKhum 09:13 21/07/2010
0
Topic bậy quá ahhyes.gif ahhyes.gif ahhyes.gif ahhyes.gif
Hiện tượng " tóc " ở vùng kín ở nam lẫn nữ đó là hiện tượng sinh lý và phát triển của cơ thể mỗi người .Ngoài ra nó cũng báo hiệu tuổi dậy thì đã đến.Ngoài ra ở cả nam lẫn nữ đều xuất hiện lông nách và lông mu (quanh cơ quan sinh dục). Lúc đầu chỉ thưa thớt, sau dày hơn . Riêng với nam, bắt đầu mọc râu, ria mép.
Trong thời kỳ dậy thì, cơ quan sinh dục bạn gái phát triển mạnh, không còn trông giống như các em bé gái nữa. Tất cả các bộ phận như: môi lớn, môi nhỏ, âm vật, âm đạo của bạn đều lớn lên, lông mu mọc xung quanh âm hộ và màu sắc âm hộ sẫm hơn trước. Bên trong cơ thể, âm đạo, tử cung cũng lớn lên. Hai buồng chứng bắt đầu thực hiện chức năng tiết hóc môn sinh dục và phóng noãn (rụng trứng). Niêm mạc tử cung bắt đầu tăng trưởng và tự thải theo chu kỳ (hành kinh).
Khi đến tuổi dậy thì, cơ thể bạn gái bắt đầu xuất hiện nhiều lông, trước tiên là lông ở phần xương mu, xung quanh khu vực sinh dục dưới. Lúc đầu chỉ lơ thơ mấy sợi, sau nhiều hơn, quăn hơn. Ngoài lông mu, bạn gái còn thấy mọc thêm lông chân và lông nách, và số lượng ít hay nhiều cũng tuỳ thuộc vào mỗi người. Nếu bạn gái có nhiều lông chân hay lông nách, thậm chí có một chút ria mép thì cũng đừng băn khoăn là bạn nam tính hơn các bạn khác vì điều này không phải là yếu tố chính quy định bạn là nam hay nữ.
Từ xưa tới nay quan điểm của mỗi người đều thắc mắc vì sao Lông vùng kín không có chứ ko ai thắc mắc vì sao có cả em ^^ Giống như em đang hỏi 1 cây ngây ngô như " Vì sao có mặt trời vậy "
LucaTonyTeo 09:16 21/07/2010
0
blur.gif blur.gif blur.gif blur.gif blur.gif blur.gif blur.gif
thým Bi rành thế crisp.gif crisp.gif crisp.gif crisp.gif crisp.gif crisp.gif crisp.gif crisp.gif
dark_knight007 09:22 21/07/2010
0
vãi thiệt vãi thiệt???mà sao mình coi fim heo thấy mấy nhỏ con gái đâu có gì đâu với lại cũng không có sậm màu như bạn nói????? bathing.gif bathing.gif bathing.gif
dark_knight007 09:22 21/07/2010
0
vãi thiệt vãi thiệt???mà sao mình coi fim heo thấy mấy nhỏ con gái đâu có gì đâu với lại cũng không có sậm màu như bạn nói????? bathing.gif bathing.gif bathing.gif
baotho 09:22 21/07/2010
0
cung co ly, koi cho bit'
baotho 09:22 21/07/2010
0
cung co ly, koi cho bit'
quacau_rotdep 10:15 21/07/2010
0
vì chúng ta còn gốc của vượn crisp.gif crisp.gif crisp.gif crisp.gif
undeads_soul 10:34 21/07/2010
0
ahhyes.gif Không có gi là do nó cạo rồi hoặc...coi phim teen quá nhỏ nên ko có blur.gif cái này cảnh sát bắt đc là mệt mỏi nghe
hailuaroman 10:40 21/07/2010
0
Chỗ kín mọc lông = Lông mọc chỗ kín
Chỗ kín ko mọc lông sao gọi là chỗ kín
=> Lông chỉ mọc ở chỗ kín crisp.gif crisp.gif crisp.gif crisp.gif crisp.gif crisp.gif crisp.gif crisp.gif
iukomanhin 10:53 21/07/2010
0
cái rắng cái tóc là vóc con người có lông cũng chạ sao tạo hóa ban mà crisp.gif crisp.gif crisp.gif crisp.gif
Gửi trả lời dành cho thành viên