tại sao vn lại cấm mang hàng nóng trên xe

langtubuon23121993 19:15 05/03/2012
Like chủ đề này
Xem : 489 - Trả lời : 11
mình thấy có rất nhìu vụ việc như mang hàng nóng trên xe và bị bắt và bị phạt cũng có lý nhưng cũng vô lý.
Nếu gặp cướp?mình thấy báo chí đã có rất nhìu vụ cướp như cướp xe taxi rồi giết quang xác xuống sông..vv.v..nhưng đó là xảy ra với bản thân mình,ko sao.Nhưng nếu nó xảy ra với những người bạn yêu thương thì sao?
vd như bạn đang chở mẹ hay người yêu đi chơi hoặc đi công việc nhưng do đường vắng xuất hiện 8 tên cướp kè xe khống chế cả 2 người đên nơi vắng giở trò đồi bại thì liệu bạn chịu được ko?liệu có làm gì khi tay ko chống những tên cướp có vũ khí...rồi giương mắt nhìn những người mình yêu thương bị bọn đó giày xéo.có khi chúng làm xong còn giết cả 2 nữa.
mình lập bài này để bày tỏ nổi bức xúc của mình còn các bạn thì sao?
Nguồn: http://vietyo.com/forum/tai-sao-vn-lai-cam-mang-hang-nong-tren-xe/t277570/

tquocthu 19:27 05/03/2012
0
vì luật pháp vn không cho bạn à ahhyes.gif
zonda_c12 19:28 05/03/2012
0
không có ý kiến ................. congratz.gif
boykute1990 19:30 05/03/2012
0
không thể mang vũ khí được đâu bạn,nước ngoài mang vũ khí theo nó giết chóc tùm lum
việt nam mình an ninh an toàn hơn mấy nước kia rùi,xui quá mới bị như thế thôi bạn
nekkey 19:41 05/03/2012
0
Thứ nhất: bạn hiểu sai rồi nhé.... nếu bạn đem súng có giấy đăng ký đàng hoàng thì chẵn ai bắt bạn cả.... tuy nhiên vẫn có trường hợp ngoại lệ.... nếu lực lượng an ninh nghi ngờ bạn dùng vũ khí đã được đăng ký nhưng không dùng đúng mục đích.... thì vẫn có quyền bắt như thường....
Thứ hai: nước ta được xem là điểm đến yên bình nhất mà du khách nước ngoài biết.... vì lí do nước ta giới hạn việc sử dụng hàng nóng!
Thứ ba: Tác hai của việc dùng súng ống tràng lang ở đất nước ta rất nguy hiểm.... nhất là giới trẻ nông nỗi bạn ạ.... thay vì bạn nói dùng súng bảo vệ bản thân thì khi nóng máu lên thì các thanh niên ko dùng súng trong việc bảo vệ đâu.!!!
Thứ 4: Tình hình nước ta bây giờ khá căng thẳng.... phản động thì tràng lang.... tụi nó mà tập hợp vũ khí để đão chánh.... chắt chắn là thua lực lượng công quyền nhưng sẻ là cái cớ để các nước khác đưa quân vào nước mình với cái danh nghĩa.... ổn định tình hình đất nước..... nhiều nước trên thế giới là bài học cho chúng ta đó
Kết: đồng tình với nhà nước về luật cấm lưu hành vũ khí trái phép?!!!
Thân?!
linkpro 19:54 05/03/2012
0
ahhyes.gif ahhyes.gif
bngockhanh74 20:48 05/03/2012
0
bạn được mang vũ khí nóng trên người mà không vi phạm pháp luật khi bạn là người được giám đốc công an tỉnh mà bạn đang cư trú cấp cho giấy phép sử dụng.
bi giờ tôi chỉ hỏi bạn một ý này thôi nhé:
- giả sử bạn đang đi trên đường chẳng may va chạm xe với một ai đấy thì:
1trường hợp 1: bạn và người đó không mang vũ khí gì cả thì mọi thứ tùy vao tình hình cú va chạm mà xử sự cho đúng mực
2trường hợp 2:bạn và người đó đều mang vũ khí bên người thì tình hình lúc đó sẽ như trong phim trưởng đúng không?
như vậy đất nước bạo loạn.....bất an không an toàn đến tính mạng mọi người.
o0oNobitao0o 20:59 05/03/2012
0
THi cam Ca? may tahng con do do' mang hang` ma` Nhung Tui. No ko nghe Luat thi ban cung ko nghe luat vay ban dau # gi tui no....................
boykt 21:00 05/03/2012
0
coi như ko may,nói chung cũng là số phận thôi bạn ạ bored.gif bored.gif
bambooblade 21:10 05/03/2012
0
không súng ông dã thấy thanh niên hiện nay manh động. hơi tí là chém giết, cướp của.
nếu cho mang súng chắc bạo loạn luôn quá bạn
nếu muốn bảo vệ người yêu thì tốt nhất bạn nên đi học võ
nếu ko thì tránh đi chơi đêm và ra các điểm vắng vẻ buổi tối.
meodihia_cool 21:16 05/03/2012
0
Hỏi luôn bác thớt,uh thì bây giờ cứ cho là đc phép mang hàng nóng hàng lạnh thoải mái đi.Bây giờ bác đi xe va chạm với 1 thằng SH đầu đội nón sơn "tranh ảnh" đầy mình,nó rút dao ra chém bác,bác cũng rút dao ra chém lại:
1 - thớt tạch be_eaten.gif
2 - thằng SH kia tạch crisp.gif -> thớt vô tù tội hiếp...nhầm giết người crisp.gif

Ko mang là tốt nhất bye.gif
Gửi trả lời dành cho thành viên
Từ khoá:
mình thấy , yêu thương , tên cướp , hàng nóng trên xe , mang hàng nóng trên , ko liệu , liệu bạn chịu , đường vắng xuất hiện , cướp kè xe khống , tên cướp kè xe ,