Vụ án ngày 11/9/1955 :4 nghệ sĩ Trung Quốc chết trên Hồ Tây vì yểm bùa long mạch

KyC 17:39 23/01/2013
Like chủ đề này
Xem : 7044 - Trả lời : 58

Chắc chắn mọi người đã từng nghe qua cậu chuyện đoàn văn công Trung Quốc sang Việt Nam biểu diễn và tử nạn trên Hồ Tây...và xung quanh sự việc này có rất nhiều bí ẩn mà đến nay các nhà khoa học vẫn chưa giải thích được..Dư luận thời đó rất xôn xao và thắc mắc về câu chuyện này...

Hồ Tây từ hồi ngày xưa đến nay chưa hề có một ai chết hay bị tai nạn trên hồ...Tại sao chỉ có một nhóm người Trung Quốc chết thôi ?...Anh em tìm hiểu qua câu chuyện của mình nhé...
Mình đã được nghe câu chuyện này từ một ông bác và một cụ cao niên ở Phú Thượng Tây Hồ...
Vụ Tầu bẩn khủng bố Việt Nam ngày 11/9/1955 là một vụ triệt long mạch thời hiện đại của Trung Quốc với nước Việt.

Bác mình năm nay 70 tuổi người Hà Nội gốc kể cho mình nghe câu chuyện này cách đây vài năm rồi..Theo như những gì bác mình nói thì Trung Quốc nó cử một đoàn văn công sang thăm và biểu diễn ở Việt Nam.Nhân dịp này xin "vãn cảnh" Hồ Tây bằng thuyền..Chúng đi đến vị trí cần yểm rồi một trong số 4 người trên đấy định thả mấy là bùa màu vàng hay một thứ gì tương đương,Nhưng thật bất hạnh cho chúng là chúng đang làm thì bất ngờ một thác nước lớn từ dưới hồ bật lên và nhấn chìm con thuyền và lũ người này..Bác mình còn nói do cụ Trần Hưng Đạo nhà mình thiêng quá nên đã cho quật chết lũ người này khi chúng có ý định xấu...2 nghệ sĩ chết là cô đào Khương Nãi Tuệ và cây sáo nổi tiếng Trung Quốc thời đó là Phùng Tử Tồn..2 người khác thì bác mình o nhớ là ai...

Như vậy việc trần yểm long mạch ngày 11/9/1955 tại Hồ Tây của chúng đã thất bại..Khi đó tất cả các báo chí tin tức,nguyên nhân của sự việc này chìm vào quên lãng một cách khó hiểu.....

Mình xin ngoài lề một tẹo nhé ...Thời đó bọn Tầu này có đến cả Hồ Hoàn Kiếm để biểu diễn...Chiều tối hôm đó chúng đã cho một nhóm người lặn xuống Hồ tìm "long mạch" hay đào bới một thứ gì đó.Bác mình o kể rõ lắm chi tiết này. Thật bất ngờ là chỉ sáng ngày hôm sau đó tất cả nhóm người Trung Quốc đều chết một cách khó hiểu và đến tận bây giờ không ai có thể biết được nguyên nhân...
Đây là câu chuyện có thật 100%..các bạn có thể hỏi ông bà của mình thì sẽ hiểu được thêm về sự việc này...

Và một số ghi chép ở Đền An Thọ - Yên Phụ : 

Hồ Tây Huyệt trọng yếu thứ 4 nước ta : 

Hồ tây nơi có trâu vàng ẩn bóng . Nơi Linh địa - Huyệt Đế Vương , cho nên vào một sáng mùa thu năm 1956 trời yên sóng lặng , sóng thần Hồ tây cuộn trào , đập tan dã tâm của kẻ xâu có ý định lợi dụng 9 cô gáo văn công xinh đẹp , chưa chồng đang biểu diễn trên hồ tây để chờ thời cơ yểm bùa hại nước Việt Nam ( Rất nhều người Việt Nam trên du thuyền xem biểu diễn nhưng không ai hề hấn gì . Ngay sau đó , một số người lao xuống Hồ Tây để cứu vớt , dùng cả lưới quét tìm kiếm 9 cô gái này nhưng không hề tìm thấy . Ba ngày sau , xác chết của 9 cô gái đó mới nổi , trước cửa đền An Thọ , đầu hướng vào Đền 
Nguồn: http://vietyo.com/forum/vu-an-ngay-11-9-1955-4-nghe-si-trung-quoc-chet-tren-ho-tay-vi-yem-bua-long-mach/t419542/

router 18:06 23/01/2013
thế sao lúc đó không yểm bùa mấy thằng Pháp thằng Mỹ chết đi ... để khỏi phải bắn nhau !!! nhảm ... curse.gif
supperstar 18:42 23/01/2013
bạn à đừng manh động vậy, vấn đề tâm linh thà tin là có còn hơn là không
bun_bj 21:48 23/01/2013
0
Pháp và Mỹ xâm chiềm VN nhưng = súng ống ko fải đi yểm bùa gì cả.Và nhờ có long mạch bảo hộ cho dân VN mình nên VN mình mới chiến thắng chứ nếu ko thì bọn Trung Quốc rảnh * xách lồz wa VN yểm làm éo gì cho mệt.
trambe99 10:15 24/01/2013
không phải đâu ! mật vụ của việt nam ẩn dưới hồ đợi chúng nó chèo thuyền ra lật thuyền rồi đâm mỗi đứa chục nhát !
hiepbuncb 13:07 25/01/2013
0
Bạn k bít ở Miền Nam có 1 ngôi chùa,Mỹ-Ngụy dùng xe tăng kéo ko đổ đền ak ?
Lịch sử chiếu trên vtv1 nói hẳn hoi 
sky.love 13:29 25/01/2013
0
thằng thớt là người viết bài này sao ...kinh vc...yoer giờ toàn nhân tài 21.gif
"Hồ Tây từ hồi ngày xưa đến nay chưa hề có một ai chết hay bị tai nạn trên hồ...Tại sao chỉ có một nhóm người Trung Quốc chết thôi ?...Anh em tìm hiểu qua câu chuyện của mình nhé..."
pipimoons 11:19 26/01/2013
0
@bun_bj bá láp bá xàm vừa thôi ông thần nước mặn. 
orinvanerrock 18:59 23/01/2013
0
21..jpg...........................
YamateH 19:24 23/01/2013
oh shit be_eaten.gif
songvedem18 20:23 23/01/2013
hồ tây là long mạch à ahh.gif thế thì cái long mạch ấy bây h toàn rác ahh.gif
Mr.TiChuot 21:44 23/01/2013
Cái này thời Việt còn bị phương Bắc đô hộ 1000 năm, bọn chúng đã qua đất mình yểm long mạch rồi 

Nhưng vớ vẩn 1 chỗ là Hồ Tây làm éo gì phải long mạch, toàn là tào lao curse.gif
Tao_la_so_2 09:38 24/01/2013
Đọc lĩnh nam chích quái đi bạn, hoặc search cao biền, 1 tướng tàu đã chết thảm thế nào khi trấn yểm long mạch nước nam..., không phải đơn giản mà tới 1000 năm đô hộ mà vẫn không đồng hóa được dân VN mình đâu bạn
Nếu biết tiếng tàu 1 chút thì có thể tìm hiểu quẻ kinh dịch, Phong thủy bí thuật.. của đám tàu.. Đây là phương Đông...  , hoặc đơn giản lên mạng search long mạch Hồ Tây.. đọc đi rồi hãy phán
Mr.TiChuot 09:49 24/01/2013
0
@Tao_la_so_2 

Thế chú ko đặt câu hỏi tại sao phương Bắc nó đô hộ ta gần 1000 năm à mà tại sao lại ko phải ít hơn à, có cái lí do nó đấy....crisp.gif

Còn về phong thuỷ thì ta ko mún bàn cãi ở đây, tàu xài đồ đầu, ta xài đồ VN.... ta chỉ xác định Hồ Tây chả là cái đinh gì mà gọi long mạch... có chăng nó chỉ là cái hồ crisp.gif
SHden 10:04 24/01/2013
@Mr.TiChuot @Tao_la_so_2  Cai nhau chi' choe' chi cho mệt, 2 chu ru nhau đi thông @ss co' phai vui ca? Nha ko
Mr.TiChuot 10:05 24/01/2013
0
@thuongntb00735 

ta ko tranh luận với mấy thằng nít ranh, chưa biết gì đã sồn sồn lên như gà mắc đẻ....nhưng tội chửi người khác của chú, ta phải đưa lên mod crisp.gif

Mr.TiChuot 10:07 24/01/2013
0
@SHden 

cãi khác...tranh luận khác chú ạ, chú rảnh thì rủ nó đi thông đi, ta thì miễn chấp điếu crisp.gif
SHden 10:15 24/01/2013
0
@Mr.TiChuot Ta mê thông gai' thôi, trai nhuong chu
Mr.TiChuot 10:17 24/01/2013
0
@SHden 

Thôi khỏi cảm ơn, ta lượn đây kiếm chỗ nào vui vui chui vào lót dép cười tiếpcrisp.gif
sky.love 13:31 25/01/2013
0
@Mr.TiChuot cười vào mặt bọn nhà văn nói láo nàh báo nói dóc phát thím tí 21.gif
pipimoons 11:22 26/01/2013
@Tao_la_so_2 1000 năm bị đô hộ giặc tàu ! quên lịch sử rùi hả cưng. trong 1000 năm bao nhiêu người an nam chết, bao nhiêu tài nguyên bbi5 khai thác, mà trả lại chỉ có 1 nhóm ... 3 người cũng là 1 nhóm chết trong cái hồ ! .. giá trả quá đắt nhỉ. 
tnguyen98 22:02 23/01/2013
0
đệt!
bh mới hiểu vì sao việt nam cứ chậm hơi ngườibored.gif
dm bọn khựaburning.gif
SHden 10:22 24/01/2013
0
Đung chui no, Vn Minh con giết hêt ca dân tộc Champa kia, Vn minh cung ko phai hiên lanh gi đâu
Tao_la_so_2 14:44 24/01/2013
0
@SHden .. Đồng hoá 1 tý thôi ....crisp.gif
SHden 16:46 24/01/2013
0
@Tao_la_so_2 Thi cu hiêu la thang nao manh thang đo' win, nhu đi kua gai thang nao cây hang dai thang đo win 21.gif
diep2100 22:30 23/01/2013
mot chut tam linh ta nen de y cung ko sao. cac ban binh luan nhu the cang the hien dan ta ko biet coi trong nhung gia tri van hoa va lich su. theo toi may nguoi trung quoc bi chet la do ho co y dinh chet de triet long mach chu ko phai bi than thanh nuoc ta quat chet. 

UFO96 23:53 23/01/2013
0
ũa long mạch là gì thế nhể??? ahhyes.gif
luu.thientruong215 00:23 24/01/2013
0
vấn đề chính trị và tâm linh tốt nhất là không nên bàn tán chửi nhau !

fangxongte 02:58 24/01/2013
0
Long mạch là nơi đất lành ,đại khái là có thể cư ngụ ,là nơi sinh ra các người tài có thể trị vì đất nước . mình chỉ biết sơ sơ vậy thôi . ngày trước có đọc vài truyện về vua chúa ở việt nam ,thời Đại Việt nước ta vẫn đang nội chiến ý ,rất nhiều nơi ở VN mình co Long Mạch , ko hiểu sao dần dần ko thấy nữa và cũng ít thấy nói đến bored.gif
dankovip 07:13 24/01/2013
Tôi xác nhận vụ việc người TQ chết ở Hồ Tây là cs thật, còn chuyện kia cũng chỉ là truyền miệng, nhưng xin lỗi các bạn trẻ như bạn Mr.TiChuot  nói thì quả thật bạn không biết gì, tôi khuyên bạn nên tìm cuốn lĩnh nam chích quái để đọc, hay đơn giản lên google tìm từ khóa Cao Biền
Mr.TiChuot 09:46 24/01/2013
ta nói ko đúng sao, crisp.gifchú ko hiểu tại sao ta bị đô hộ mãi đến 1000 năm à, ko phải tự nhiên thế đâu, long mạch vua chúa mà nó yểm gần hết chỉ còn lại mấy long mạch tướng tài nó yểm ko xong thôi.

Vụ Cao Biền thì ta quá rõ rồi chẳng qua ko nhắc tới thôi, vụ TQ chết Hồ Tây thì có chết thật thì cung là xui rủi còn bảo Hồ Tây mà là Long Mạch thì ta cười vào mặt mấy thằng nào ăn tục nói phét curse.gif
Gửi trả lời dành cho thành viên

Chủ đề cùng mục với Vụ án ngày 11/9/1955 :4 nghệ sĩ Trung Quốc chết trên Hồ Tây vì yểm bùa long mạch

Khiếp vía giòi bò lúc nhúc ở gia vị... cao cấp
Khiếp vía giòi bò lúc nhúc ở gia vị cao cấp...
Chú chó bị tố tội hiếp dâm => Ngất trên cành quất thui
Chú chó bị tố tội hiếp dâm => Ngất trên cành quất...
Nghỉ tết âm 40 ngày - Trung Quốc choáng váng với đợt đi dân khổng lồ
Nghỉ tết âm 40 ngày Trung Quốc choáng váng với...
Giáo viên chụp ảnh ngược đãi học trò rồi tung lên mạng
Giáo viên chụp ảnh ngược đãi học trò rồi tung lên...
Kinh khủng công nghệ làm lạp xưởng, chà bông cực dơ - Tết này anh em cẩn thận nhá!
Kinh khủng công nghệ làm lạp xưởng chà bông cực...
Những "bí mật động trời" đằng sau áo ngực của các bóng hồng - chị em đọc lấy kinh nghiệm ;))
Những "bí mật động trời" đằng sau áo ngực của các...
NAM SINH Uốn éo, bay lượn. là gay thật là tuyệt vời
NAM SINH Uốn éo bay lượn là gay thật là tuyệt vời...
Cô giáo cướp "đời trai" nam sinh bất ngờ xin... cưới
Cô giáo cướp "đời trai" nam sinh bất ngờ xin cưới...
Bí ẩn những ngôi miếu ven đường, ai mê đua xe tốc độ vào đây xem để có gì chuẩn bị nhận đồng nghiệp, hehehe
Bí ẩn những ngôi miếu ven đường ai mê đua xe tốc...
[SỐCK] Nữ giảng viên tát tới tấp vào mặt nam sinh................!!!
[SỐCK] Nữ giảng viên tát tới tấp vào mặt nam sinh...
Từ khoá:
trung quốc , câu chuyện , long mạch , sự việc , nhóm người , việt nam , biểu diễn , đoàn văn công , tất cả , nạn trên ,